ฮันนีมูน อยากไปเมืองโรแมนติก แต่งบน้อย ที่ไหนเป็นเมืองเล็กๆ ค่าครองชีพไม่สูงบ้าง

รูปภาพของ Sunny
Sunny
ฟอรัม: 

หาเมืองเล็ก ๆ ค่าครองชีพไม่สูง

อากาศดีๆ แต่ยังไม่พร้อมไปยุโรปนะคะ ขอเอาแบบใกล้ ๆ บ้านเราก่่อนค่ะ

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

แอดมิน ขออนุญาต แนะนำ ดาลัด นะคะ

ปารีสแห่งเอเชีย เมืองแห่งดอกไม้ ค่าครองชีพถูกค่ะ

ที่นี่เป็นเมืองหุบเขาค่ะ อากาศจะเย็นตลอดทั้งปี

ที่พักไม่ต้องติดแอร์นะคะ

เดินไปทางไหนก็เจอดอกไม้ค่ะ

มีร้านกาแฟน่ารัก ๆ ริมทางเต็มไปหมด

การเดินทาง ก็นั่งเครื่องบินไปลง โฮจิมินห์ซิตี้ค่ะ

จากนั้น จะนั่งเครื่องในประเทศต่อไปดาลัด หรือ ที่คนนิยมคือ นั่งรถทัวร์สองชั้น แบบนอนไป ประมาณ 6-7 ชม. ค่ะ

เดินทางให้สนุกนะค้า

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ 공주
공주

ถ้าชอบแบบในอาเซียน เพื่อนบ้านเรา

หลวงพระบาง ไหมคะ ใช้ชีวิตช้า ๆ เรียบง่าย เดินเล่นสบายๆ

หรือชมเมืองเก่าอย่าง ฮอยอัน ตอนกลาง ของเวียดนาม

เที่ยวทะเลเกาะบาหลี

ลองเลือกดูนะจ๊ะ

ขึ้น
4 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ Lucifer
Lucifer

เที่ยวดอยไหมครับ หน้าหนาว นี่หมอกตรึม
ไม่ต้องไปไกล ตื่นเช้ามาดูพระอาทิตย์ขึ้นก็ฟินแล้วครับ

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ Anastasia
Anastasia

มาเชียร์ดาลัดค่ะ
 อากาศดีมากกกกก ก ไก่ล้านตัว

เรื่องค่าครองชีพ นี่ไม่ต้องห่วง

เรทต่างจากบ้านเราไม่มาก บางอย่างก็ถูกกว่าอีกค่ะ

มีสวนดอกไม้ ทะเลสาป โบสถ์เล็ก ๆ

น่าไปค่ะ น่าไป

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ songOPQ
songOPQ

เข้าไปดูในลิ้งนี้สิคะ http://www.happywedding.life/honeymoon/558/10- มีให้เลืัอกเยอะเลยคะ เราก็กำลังดูอยู่เหมือนกันคะ

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แพคเกจชุดวันงานVivaris wedding studio
แพคเกจพิธีหมั้นและยกน้ำชาCinnamon Residence
  • สถานที่
  • โรงแรม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Nhoo Matthews Atelier
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Picgystudio
  • ช่างภาพ

บทความยอดนิยม

แบรนด์ชุดแต่งงาน,ไอเดียชุดเจ้าสาว,หาแบบชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,ร้านชุดเจ้าสาว เปิดตัวชุดแต่งงานคอลเลคชั่นใหม่ แบรนด์ไท...ความฝันของสาว ๆ...
ของขวัญวันครบรอบ , ของขวัญวันเกิด , ของขวัญให้แฟน , ของขวัญสำหรับผู้ชาย , ไอเดียของขวัญ 10 ไอเดียเลือกของขวัญให้แฟนหนุ่มง่ายๆ ไม...ไม่ใช่แค่ผู้ชายนะคะ...
จัดงานแต่งเอง,DIY งานแต่ง,แต่งงานในสวน,รีวิวงานแต่งงาน,งานแต่งงาน รีวิวงานแต่งพิธีคริสต์ และงานเลี้ยงในสวน...บ่าวสาวเดี๋ยวนี้หันมา DIY...
ปัญหาชีวิตคู่,เทคนิคการใช้ชีวิตคู่,เทคนิคการครองเรือน,ชีวิตคู่,นิสัยภรรยา 9 ประโยคพูดไม่คิด จุดชนวนรักร้าวบางครั้งคนเราก็พูดอะไรออกไปด้วยอารมณ์...
แหวนหมั้น,แหวนแต่งงาน,แหวนมินิมอล,แหวนใส่เล่น,แหวนสวยๆ, ไม่เยอะ ไม่เว่อร์ แต่คลาสสิคสุดพลัง ด้วย...สาว ๆ ที่กำลังมองหาแหวนหมั้น แหวนแต่งงานกันอยู่...