วางแผนฮันนีมูนไปชมใบไม้เปลี่ยนสี เดือนไหน และจัดโปรแกรมยังไงดีครับ

รูปภาพของ Wanchai
Wanchai
ฟอรัม: 

แฟนผมไปดูซีรีส์มา แล้วเธอประทับใจ กับบรรยากาศโรแมนติก

สภาพอากาศตอนนั้นจะเป็นยังไง จัดสรรงบประมาณยังไง เที่ยวเมืองไหน 

หลักๆ เลย คือไม่รู้ว่าจะต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง ผมไม่เคยเดินทางไปญี่ปุ่น 

ขึ้น
4 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ยานาวา
ยานาวา (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

โดยทั่วไป ใบไม้จะเปลี่ยนสีเต็มที่ ช่วงเดือนตุลาคม ส่วนจะต้นเดือนหรือกลางเดือนหรือปลายเดือน ก็ตอบยาก แต่ละปีไม่แน่นอน ขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง คุณถามกว้างมาก ไม่รู้เมืองไหนแน่ จึงตอบไม่ได้ชัด แต่โดยทั่วไป บนที่สูงหรือภูเขา ใบไม้จะเปลี่ยนสีก่อนที่ราบ และเขตทางใต้จะเปลี่ยนช้ากว่าทางเหนือ เพราะอุ่นกว่า ดังนั้น ถ้าถามเปรียบเทียบระหว่างปลายกันยากับต้นตุลา  ต้นตุลาดีกว่าแน่นอนครับ แต่อากาศก็จะเย็นกว่าด้วย

ถ้าอยากรู้เรื่องอากาศ เช็คเว็บนี้ก็ได้ครับ www.weather.com เช็คช่วงเนี้ยแหละ จะได้ประมาณของปีหน้าได้ อยากรู้เมืองไหน ก็ใส่ชื่อเมืองนั้นแล้วคลิก มันก็จะโชว์ออกมา มีสถิติเดือนที่ผ่านมาด้วย ค่าเฉลี่ยของเดือน ประมาณนี้

แนะนำที่ฝรั่งเศษเลยเลยจ้าาาาาาาาาาา

ขึ้น
3 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ยานาวา
ยานาวา (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

โดยทั่วไป ใบไม้จะเปลี่ยนสีเต็มที่ ช่วงเดือนตุลาคม ส่วนจะต้นเดือนหรือกลางเดือนหรือปลายเดือน ก็ตอบยาก แต่ละปีไม่แน่นอน ขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง คุณถามกว้างมาก ไม่รู้เมืองไหนแน่ จึงตอบไม่ได้ชัด แต่โดยทั่วไป บนที่สูงหรือภูเขา ใบไม้จะเปลี่ยนสีก่อนที่ราบ และเขตทางใต้จะเปลี่ยนช้ากว่าทางเหนือ เพราะอุ่นกว่า ดังนั้น ถ้าถามเปรียบเทียบระหว่างปลายกันยากับต้นตุลา  ต้นตุลาดีกว่าแน่นอนครับ แต่อากาศก็จะเย็นกว่าด้วย

ถ้าอยากรู้เรื่องอากาศ เช็คเว็บนี้ก็ได้ครับ www.weather.com เช็คช่วงเนี้ยแหละ จะได้ประมาณของปีหน้าได้ อยากรู้เมืองไหน ก็ใส่ชื่อเมืองนั้นแล้วคลิก มันก็จะโชว์ออกมา มีสถิติเดือนที่ผ่านมาด้วย ค่าเฉลี่ยของเดือน ประมาณนี้

แนะนำที่ฝรั่งเศษเลยเลยจ้าาาาาาาาาาา

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ nastyfunky
nastyfunky (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

เคยเห็นที่ปารีสกับสวิส มันเปลี่ยนสีเยอะแยะจนชินตา เดินไปวันแรกๆ ตื่นเต้น พอหลังๆ มันชินตาจนไม่รู้สึกว่ามันเปลี่ยนจากสีเขียวเป็นแดง เหลือง น้ำตาล ส้มเลยครับ นึกออกไหม 555+ แถมทัศนียภาพ ทิวเขาอะไรมันโดดเด่นมาก จนใบไม่เปลี่ยนสีมันเป็นของประดับไปเลย ...

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Agapé Garden
  • อื่นๆ
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Acts Studio
  • อื่นๆ
Museum Wedding
Vivaris wedding studio