ไวน์สำหรับจัดเลี้ยงโต๊ะ VIP ยี่ห้อไหนราคาไม่เกิน 800

รูปภาพของ มะลิ
มะลิ
ฟอรัม: 

ต้องการให้มี ไวน์ รสชาติดี สำหรับเสริฟให้แขก VIP 

ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี และเหมาะสม ราคาไม่เกิน 800 บาทนะคะ

จะซื้อหลายขวดอยู่ค่ะ มีแหล่งซื้อที่ได้ราคาดีไหมคะ

แอบกลัวของปลอมด้วย

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ รงณวัฒ
รงณวัฒ (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ผมแนะนำว่า ไปที่แผนกไวน์ของเซ็นทรัลฟู้ดฮอลล์ เดี๋ยวนี้ที่นี่มีไวน์โลกใหม่ราคาไม่แพง
และยังการันตีคุณภาพด้วย ราคาไม่เกิน 600 มีอยู่หลายยี่ห้อ
ที่ผมลองก็ของ wolf brass เป็นเทเบิลไวน์ที่ใช้ได้พอควร แต่ไม่เหมาะกับการเก็บนะครับ

ไวน์ราคาไม่แพง ควรเปิดขวดก่อนดื่มนะครับ แช่ในถังน้ำแข็งเปิดทิ้งไว้ไม่ต่ำกว่าชั่วโมง
รสชาติจะดื่มได้ง่ายขึ้นครับ

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ พีรพงศ์
พีรพงศ์ (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

หากมีโอกาสเข้า villa market 
ลองหา SUD มาดื่มดูครับ เป็นไวน์อิตาเลียน
เบลนด์กันระหว่าง primitivo (หากเป็นอเมริกาก็คือ Zinfandel) กับ Merlot
ดื่มได้ง่ายๆ เลยแทบไม่ต้องรอให้เค้าหายใจก่อน
ราคาที่นั่นก็ 640 บาท

อ่อ หากจะดื่มไวน์ ไม่ควรเอาไปแช่ในถังน้ำแข็งนะครับ
ควรจะชิลล์ไว้ให้เย็นซักเล็กน้อย เวลาจะกินค่อยเปิดขวด แล้วทิ้งไว้ซักครู่ จึงค่อยดื่ม
เปิดนานแค่ไหน ก็แล้วแต่ว่าไวน์อะไร หากรีบ จะใช้ decanter ก็ได้ เร็วดี

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ เล็ก
เล็ก (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ถ้าในเทสโก้ถ้าให้แนะนำก็คงเป็น Wolf Brass (Yellow label) ด้วยคนครับ แต่อาจจะเกินงบหน่อยเพราะ 700 กว่าบาท Cabernet Sauvignon นี่ใช้ได้เลย ถ้าเป็น Merlot นี่จะติดหวานนิดหน่อย, ถ้าเป็นฉลากสีอื่นซึ่งถูกกว่านี่ไม่เคยลองครับ

ผมว่าราคา 500 บาทตามโลตัสนี่บอกยากนะครับเพราะมันมีเยอะ ลองสุ่มดูก็น่าสนุกดีนะครับ ลองตามสายพันธุ์องุ่นก็ดีนะครับ Cabernet Sauvignon, Merlot, Shiraz

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ James Miller
James Miller
แนะนำ Penfolds Bin2 ค่ะ เคยซื้อขวดละ 600 ลังละ 7,000.... ซื้อที่ร้าน alclover เค้าจัดส่งถึงที่เลย
ขึ้น
3 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ sklabsaeng_7741
sklabsaeng_7741

ลองเช็คไวน์นำเข้าจากออสเตรเลียไปใช้ในงานมั้ยคะ บริษัท Kass Australian Imports จัดการส่งออกจากออสเตรเลีย และนำเข้าประทศไทยเองโดยตรง ไม่ผ่านตัวกลางอื่นๆ 

มีไวน์มาจากหลายพื้นที่ เช่น Barossa Valley (South Australia), Mc Laren Vale (South Australia), Adelaide Hill (South Australia), Mornington Peninsula (Victoria) 

ราคา เริ่มที่ 500 บาท

LineID: sgitlits 

http://www.kassbarrel.com 

https://www.facebook.com/kassbarrel/

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แพคเกจชุดวันงานVivaris wedding studio
แพคเกจพิธีหมั้นและยกน้ำชาCinnamon Residence
  • สถานที่
  • โรงแรม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Nhoo Matthews Atelier
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Style statement
  • ชุดราตรี

บทความยอดนิยม

แบรนด์ชุดแต่งงาน,ไอเดียชุดเจ้าสาว,หาแบบชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,ร้านชุดเจ้าสาว เปิดตัวชุดแต่งงานคอลเลคชั่นใหม่ แบรนด์ไท...ความฝันของสาว ๆ...
แหวนหมั้น,แหวนแต่งงาน,แหวนมินิมอล,แหวนใส่เล่น,แหวนสวยๆ, ไม่เยอะ ไม่เว่อร์ แต่คลาสสิคสุดพลัง ด้วย...สาว ๆ ที่กำลังมองหาแหวนหมั้น แหวนแต่งงานกันอยู่...
ชุดเจ้าสาว,ชุดแต่งงาน,แฟชั่นชุดเจ้าสาว,ลวดลายชุดเจ้าสาว,แบบชุดเจ้าสาว 15 ไอเดียออกแบบชุดเจ้าสาวให้วิจิตรด้วยกา......
ของขวัญวันครบรอบ , ของขวัญวันเกิด , ของขวัญให้แฟน , ของขวัญสำหรับผู้ชาย , ไอเดียของขวัญ 10 ไอเดียเลือกของขวัญให้แฟนหนุ่มง่ายๆ ไม...ไม่ใช่แค่ผู้ชายนะคะ...
ของชำร่วย, ของชำร่วยมีประโยชน์, ของชำร่วยแต่งงาน, ของชำร่วยงานแต่ง, ไอเดียของชำร่วย เทรนด์ของชำร่วยประจำปีนี้ ที่บ่าวสาวไม่ค...ถ้าพูดถึงงานแต่งงาน สิ่งที่ขาดไม่ได้อีกอย่างก็คือ...