มีสถานที่ฮันนีมูนที่ไม่ต้องจองล่วงหน้ามีที่ไหนบ้างคะ

รูปภาพของ สิริรัตน์
สิริรัตน์
ฟอรัม: 

คือเราเป็นคนที่ไม่อยากรออะไรนานๆถ้าจะไปก็ไปเลย อยากได้แบบไม่ต้องจองล่วงหน้าคะ  

เพื่อนๆๆพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมคะ  ว่ามีที่ไหนบ้างที่สามารถไปแล้วเช็คอินหรือเข้าอยู่ได้เลย

ขึ้น
10 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ซันนี่
ซันนี่ (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ถ้าไม่อยากจองสถานที่ฮันนีมูนล่วงหน้าหรือไม่อยากรอนานๆ เราขอแนะนำให้ไปช่วงโลว์ซีซั่นค่ะ คนน้อยดี

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ มังคลเขียว
มังคลเขียว (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

เราว่าไม่น่าจะมีน่ะ ถ้าเป็นสถานที่ดังๆๆก็ต้องจองล่วงหน้าอะคะเพราะส่วนมากมักจะเต็มยิ่งช่วงเทศกาลแล้วละก็ไม่ต้องคิดเลยละคะ แต่ก็อาจจะมีนะถ้าเป็นสถานที่ที่ไม่ค่อยมีคนรู้จักรึม่ก็น้ำตกทั่วๆๆไป

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

จากประสบการ์ณนะคะ ถ้าช่วง high season และถ้าเป็นรีสอร์ทดังๆ ด้วยเต็มหมดค่ะ

เพราะบางที่เค้าถึงกะต้องจองข้ามปีกันเลยทีเดียว

ถ้าอยากไปช่วงนี้ ก็วางแผนอีกนิดดีกว่าค่ะ 

หรือไม่ ก็เป็นรีสอร์ทที่เปิดใหม่ ๆ และเป็นช่วง low season ก็ดีนะคะ

ไม่ต้องไปเบียดเสียดกับใคร

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แพคเกจชุดวันงานVivaris wedding studio
แพคเกจพิธีหมั้นและยกน้ำชาCinnamon Residence
  • สถานที่
  • โรงแรม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Nhoo Matthews Atelier
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Picgystudio