ถ้าอยากไปฮันนีมูนในประเทศไทยควรไปภาคไหนดีคะ

รูปภาพของ ชมพู
ชมพู
ฟอรัม: 

คือเราไปต่างประเทศมาบ่อยแล้ว  แต่ในประเทศตัวเองไม่ค่อยได้ไปเท่าไร ก็เลยอยากลองไปฮันนีมูนในประเทศตัวเองดูบ้าง 

ถ้าเพื่อนๆๆคนไหนเคยฮันนีมูนในไทยแล้วช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรไปที่ภาคอะไรดีหรือจังหวัดอะไรดีคะ 

ถึงจะอากาศดีๆโรแมนติก ช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ

ขึ้น
10 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ กันยกร
กันยกร (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ถ้าในประเทศเราว่าไปหน้าหนาวดีไหมอะ อากาศบ้านเราไม่แนะนำให้ไปหน้าร้อนนะไม่งั้นผิวไหม้กันพอดี ยังไงก็เชียร์หน้าหนาวจ้า

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ขวัญมนัส
ขวัญมนัส (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

คือต้องดูก่อนนะว่าจะไปช่วงไหน  เพราะแต่ละภาคจะไม่เหมือนกันนะ

ถ้าเป็นภาคเหนือแนะนำให้ไปฤดูหนาวเพราะจะอากาศดี

ส่วนภาคใต้แนะนำเป็นฤดูฝน สนุกนะ

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ Disney
Disney (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

บางคนก็ชอบอากาศเย็นๆหนาวๆเหมือนภาคเหนือ บางคนก็ชอบลงใต้ไปเล่นน้ำทะเลนอนอาบแดด มันก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะคะ

ขึ้น
3 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

มาเที่ยวไทย ตามฤดูกันค่ะ ถ้าจะให้แนะนำช่วงที่ไป เป็นปลายฝนต้นหนาวอากาศดีนะคะ

ฤดูร้อน 

ทะเลฝั่งตะวันออก หัวหิน ปราณบุรี เกาะล้าน  

ทะเลภาคใต้ กระบี่ หลีเป๊ะ สุรินทร์ สมุย

เขื่อนต่างๆ กาญจนบุรี นครนายก

ฤดูฝน 

เขาใหญ่

วังน้้ำเขียว

ล่องแก่ง

ฤดูหนาว

ม่อนแจ่ม เชียงใหม่ เชียงราย

สังขละบุรี 

เชียงคาน 

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ Bangkok garden studio
Bangkok garden ...

ต้องยุที่ว่าไปฮันนีมูนเดือนไรดีกว่าค่ะ จะได้บอกได้ว่าช่วงนั้นเที่ยวจังหวัดไหนดี

ขึ้น
2 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Agapé Garden
  • อื่นๆ
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Acts Studio
  • อื่นๆ
Museum Wedding
Vivaris wedding studio