ถ้าจะไปฮันนีมูนช่วงนี้ จะเที่ยวสนุกไหมคะ

รูปภาพของ Opal
Opal
ฟอรัม: 

ว่าจะวางแผนไปฮันนีมูนใกล้ๆ ก่อน แล้วค่อยไปฮันนีมูนจริงจังต่างประเทศช่วงสิ้นปีค่ะ

แต่ช่วงนี้แดดแรงเหลือเกิน และกลัวฝนตกด้วยค่ะ

ถ้าไปช่วงนี้จะเที่ยวสนุกไหมคะ มีที่ไหนบ้าง

เราเป็นคนสบายๆ ลุยๆ  ค่ะ แต่แฟนเราคุณหนูนิดนึง กลัวนางบ่นค่ะ ( น่าจะสลับกันเนอะ ) 

กำลังหาวิธีชวนแฟนไป แล้วให้เค้าอนุมัติเลยไรงี้ค่ะ ^^

ขึ้น
6 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ เปิ้ลเปิ้ล
เปิ้ลเปิ้ล (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

สนุกซิค่ะ เพราะมีเราเรา 2 คน ถ้าไปทะเลแดดร้อนก้อนอนยุในห้อง พอตอนเย็นก้อเดินชิวๆหาไรทานนิมทะเล ฝนตกก้อคิดว่าสร้างบรรยากาศ โรแมนตกอีกแบบ ชีวิตเรา เราดีไซเองได้เลยจร้า

ขึ้น
1 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ อินดี้ชองก้า
อินดี้ชองก้า (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

เราวขอแนะนำให้ไปภาคเหนือนะน่าจะมีสถานที่โรแมนติกเยอะอยู่จ้า แดดประเทศไทยเราก็รู้ๆ กันอยู่

หนียังไงก็หนีไม่ได้หรอกจ้า แต่ช่วงนี้น่าฝนพอดถ้าอยู่ในสวนรึไม่ก็บนภูเขาน่าจะอากาศดีน่าดู

และถ้ายิ่งฝนตกเสร็จแล้วอากาศฟินฝุดๆไปเลยชิมิล้าาา ถ้างั้นเราเชียร์ภาคเหนือเลยจ้า Panviman Chiang Mai Spa Resort 

ที่นี่เลยเราพึ่งไปกับครอบครัวมาอากาศดี บริการดี ทุกอย่างเริ่ด

ขึ้น
3 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

อย่ากลัวฝน เพราะฝนนั้นเย็นฉ่ำ kiss

ถ้าคิดอยากไป ก็จงอย่าไปกังวลค่ะ

ยังไงแฟนคุณก็ต้องอนุมัติแน่นอน ถ้าไม่อยากไปวันหยุดยาว

ก็ลองเที่ยววันธรรมดานะคะ เงียบๆ สงบๆ ไม่วุ่นวาย 

ส่วนเรื่องสถานที่ Happy Wedding.Life มีแนะนำไว้ตามลิ้งค์ข้างล่างเลยนะจ๊ะ

จะทำอย่างไรได้ล่ะคะในเมื่อฤกษ์งามยามดีแต่งงานตรงกับช่วงหน้าฝนพอดี

เจ้าบ่าวเจ้าสาวป้ายแดงอย่างเพิ่งท้อใจไป ถ้าหากจะหาสถานที่ฮันนีมูน ประเทศเรามีตั้ง 77 จังหวัด

ก็ต้องมีบ้างที่เหมาะกับ "เจ้าบ่าวเจ้าสาวหน้าฝน" อย่างเราเราใช่ไหม? 

เตรียมตัวออกเดินทางเก็บกระเป๋าไปค้นหาความสุขวันฝนพรำกับ 5 สถานที่ฮันนีมูนหน้าฝนใกล้ๆ กรุงเทพกันค่ะ

อ่านต่อได้ที่ >>>

http://www.happywedding.life/node/4353 

ขึ้น
4 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

แต่งหน้าเจ้าสาวBenyada Make up
  • ความงาม
  • แต่งหน้า
VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แต่งหน้าเจ้าสาวBenyada Make up
  • ความงาม
  • แต่งหน้า

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Benyada Make up
  • แต่งหน้า
PM Makeup
  • แต่งหน้า
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Agapé Garden
  • อื่นๆ

บทความยอดนิยม

แฟชั่นชุดแต่งงาน,ชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,อัพเดทชุดแต่งงาน,แบบชุดแต่งงาน, อินกับเทรนด์ชุดแต่งงานปี 2017 กันแบบรัว...ช่วงไฮท์ซีซั่นของงานแต่งงานแบบนี้ Happy Wedding....
ซีรีส์เกาหลี, ฉากจูบ ซีรี่ส์เกาหลี, ฉากฟิน ซีรี่ส์เกาหลี, แนะนำซีรี่สเกาหลี, ซีรี่ส์น่าดู มาฟินกระจายกับซีรี่ส์เกาหลีพล็อตแปลก ๆ ก...ช่วงนี้บรรดาติ่งต้องทำงานหนักกันน่าดู...
ของขวัญวันครบรอบ , ของขวัญวันเกิด , ของขวัญให้แฟน , ของขวัญสำหรับผู้ชาย , ไอเดียของขวัญ 10 ไอเดียเลือกของขวัญให้แฟนหนุ่มง่ายๆ ไม...ไม่ใช่แค่ผู้ชายนะคะ...
แฟชั่นชุดแต่งงาน,ชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,อัพเดทชุดแต่งงาน,แบบชุดแต่งงาน สวยจนต้องยอมใจ ไปกับคอลเลคชั่นใหม่ที่โดด...ใครที่อินกับแฟชั่นของสาวชาวอเมริกัน...
ชุดเจ้าสาว, แบบชุดเจ้าสาว, ชุดเจ้าสาว3มิติ, แรงบันดาลใจชุดเจ้าสาว, ชุดแต่งงาน สวยแบบมีเสน่ห์ น่าค้นหา กับมิติใหม่การดี......