ถ่ายพรีเวดดิ้งในสวนส้มแบบชิวๆมีที่ไหนบ้างค่ะ

รูปภาพของ ชะนี้อินดี้
ชะนี้อินดี้
ฟอรัม: 

เรากับแฟน ชอบธรรมชาติค่ะ เลยเน้นถ่ายภาพพรีเวดดิ้ง

เป็นแบบในสวน เพราะยังไม่ค่อยเห็นคนไปถ่ายที่สวนส้มเท่าไหร่

แต่ว่าเดือนไหนส้มออกผลเต็มที่เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แหะๆ

ขอคำแนะนำสถานที่ + รายละเอียดด้วยก้าบ

ขึ้น
13 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ chompoo
chompoo

เป็นไอเดียที่เก๋ดีนะคะ เคยเห็นแต่ในละครกัน

สวนส้มธนาธรไหมคะ ข้างๆ บ้านเรามีออฟฟิศสวนส้มธนาธร

แต่สวนจริงๆ อยู่ฝาง เชียงใหม่เลยค่ะ ไกลไปเนอะ 555

เราว่าไปช่วงฤดูหนาวกำลังดีค่ะ 

ขึ้น
8 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

Admin คิดถึงเรื่อง ธรณีนี่นี้ใครครอง เวอร์ชั่น ณเดช และญาญ่า กับวิวธรรมชาติและสีสันสดใสของผลส้ม

สวนส้มที่ขึ้นชื่อว่า สวยและบรรยากาศดีสุด ก็คงเป็นสวนส้มธนาธร ตามที่ความเห็นข้างบนบอกไว้ค่ะ

ถ้ายังมีเวลา ไม่รีบมาก รอช่วงหนาวๆ ให้อากาศเย็นๆ จะได้ไปถ่ายสถานที่อื่นๆ ในเชียงใหม่ได้ค่ะ

แอบกระซิบค่ะ ที่เชียงใหม่ก็มีช่างภาพอาชีพ ฝีมือดี ถ่ายพรีเวดดิ้ง อยู่เยอะเลย

ยังไงลองตัดสินใจดูอีกทีนะคะ

ขึ้น
8 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ Rakland
Rakland
สามารถติดต่อทางทีมงานRakland มาได้เลยค่ะ line id:pheung.jari
ขึ้น
7 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ป๊อป
ป๊อป (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ขึ้นไปที่เชียงใหม่เลยค่ะคุณ ชะนีอินดี้  มีให้เลือกหลายสวน ส่วนใหญ่ส้มออกผลช่วงหน้าหนาว ได้ทั้งวิว และบรรยากาศเลยค่ะ  ปล. ขอลอกไอเดียบ้างนะค่ะ  

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ป๊อป
ป๊อป (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ขึ้นไปที่เชียงใหม่เลยค่ะคุณ ชะนีอินดี้  มีให้เลือกหลายสวน ส่วนใหญ่ส้มออกผลช่วงหน้าหนาว ได้ทั้งวิว และบรรยากาศเลยค่ะ  ปล. ขอลอกไอเดียบ้างนะค่ะ  

ขึ้น
5 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ nummany_8765
nummany_8765

รับถ่ายพรีเวดดิ้ง เน้นภาพมีฟิลลิ่ง ธรรมชาติ ฟิล์มและดิจิตอล

ผลงาน https://www.facebook.com/nummanystudio/

สนใจทักได้นะคะ ^^  line : nummany

ขึ้น
0 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

แต่งหน้าเจ้าสาวBenyada Make up
  • ความงาม
  • แต่งหน้า
VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แต่งหน้าเจ้าสาวBenyada Make up
  • ความงาม
  • แต่งหน้า

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Benyada Make up
  • แต่งหน้า
PM Makeup
  • แต่งหน้า
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Agapé Garden
  • อื่นๆ

บทความยอดนิยม

แฟชั่นชุดแต่งงาน,ชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,อัพเดทชุดแต่งงาน,แบบชุดแต่งงาน, อินกับเทรนด์ชุดแต่งงานปี 2017 กันแบบรัว...ช่วงไฮท์ซีซั่นของงานแต่งงานแบบนี้ Happy Wedding....
ซีรีส์เกาหลี, ฉากจูบ ซีรี่ส์เกาหลี, ฉากฟิน ซีรี่ส์เกาหลี, แนะนำซีรี่สเกาหลี, ซีรี่ส์น่าดู มาฟินกระจายกับซีรี่ส์เกาหลีพล็อตแปลก ๆ ก...ช่วงนี้บรรดาติ่งต้องทำงานหนักกันน่าดู...
ของขวัญวันครบรอบ , ของขวัญวันเกิด , ของขวัญให้แฟน , ของขวัญสำหรับผู้ชาย , ไอเดียของขวัญ 10 ไอเดียเลือกของขวัญให้แฟนหนุ่มง่ายๆ ไม...ไม่ใช่แค่ผู้ชายนะคะ...
แฟชั่นชุดแต่งงาน,ชุดแต่งงาน,ชุดเจ้าสาว,อัพเดทชุดแต่งงาน,แบบชุดแต่งงาน สวยจนต้องยอมใจ ไปกับคอลเลคชั่นใหม่ที่โดด...ใครที่อินกับแฟชั่นของสาวชาวอเมริกัน...
ชุดเจ้าสาว, แบบชุดเจ้าสาว, ชุดเจ้าสาว3มิติ, แรงบันดาลใจชุดเจ้าสาว, ชุดแต่งงาน สวยแบบมีเสน่ห์ น่าค้นหา กับมิติใหม่การดี......