เค้กแต่งงาน ต้องสั่งล่วงหน้ากี่วันถึงพอดี

รูปภาพของ lalala
lalala
ฟอรัม: 

ถามหน่อยค่ะ ต้องแพลนล่วงหน้านานไหมคะ ถ้าจะสั่งเค้กแต่งงาน

ของเราไม่ได้อยากได้เป็นเค้กหลายชั้น ทรงสูง

อยากได้เค้กรสชาติดี กินได้จริง สำหรับแขก 60 คน จัดเลี้ยงในห้องแอร์

ปรึกษาหน่อยค้า

ขึ้น
16 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ editor
editor

ส่วนใหญ่เค้กแต่งงาน จะอยู่ในแพ็คเกจของสถานที่ด้วย

หากต้องการเค้กที่มีความประดิษฐ์ประดอยสักหน่อย 

อยากให้ลองปรึกษามืออาชีพด้านเค้กแต่งงาน ล่วงหน้าสัก 2-3 เดือน 

ก่อนอื่นลองหา reference เค้กที่ชื่นชอบ

ขอคำแนะนำ และระบุประเภทเค้ก

ระบุสถานที่จัดส่งชัดเจน ที่ต้องการให้เค้กไปส่ง หากต้องเดินทางไกลหน่อย 

แนะนำให้เลือกเนื้อเค้ก เป็นเค้กเนื้อแน่น อย่างเช่น บัตเตอร์เค้ก หรือ ฟรุ้ตเค้ก

ลองสั่งเป็น mini wedding cake หรือ คัพเค้ก เรียงเป็นชั้น เพื่อให้เหมาะกับจำนวนแขกค่ะ

ขึ้น
23 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

VIVARIS package AVivaris wedding studio
  • ชุดและแหวน
  • ชุดเจ้าสาว
VIVARIS package SVivaris wedding studio
VIVARIS package SSVivaris wedding studio
แพคเกจชุดวันงานVivaris wedding studio
แพคเกจพิธีหมั้นและยกน้ำชาCinnamon Residence
  • สถานที่
  • โรงแรม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Vivaris wedding studio
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Nhoo Matthews Atelier
Hotel Once Bangkok
  • โรงแรม
Picgystudio