ระบายเช่าชุดมา แล้วไม่มั่นใจ

รูปภาพของ MJ
MJ
ฟอรัม: 

ไปเช่าชุดมา มันไม่ได้น่าเกลียดอะไร

แต่ใส่แล้วรู้สึกไม่มั่นใจกับรูปร่างตัวเอง

ไม่ใช่ความผิดของชุด แต่เป็นที่ตรูเอง

บอกเล่านิดนุง วันไปลองก็ไม่ได้เตรียมตัวไป

พอถึงเวลาลองในห้องลอง เค้าให้ถอดเสื้อในออก 

เหลือแต่ กกน. แล้วพอใส่เสร็จ พี่พนักงานจะจัดการ

รูดซิป และผูกเชือกรัดคอร์เซ็ตให้เรา 

วันนั้น ก็ไม่ได้ใส่โอนามิ หรือ สเตย์อะไรไป 

กลายเป็นว่าใส่ชุดไหน ก็มีพุงปลื้น ( สูง 162 หนัก 64 )

พี่พนักงานแนะนำ เป็นชุดทรงเอ และให้ใส่สลิมเมอร์อะไรประมาณนี้

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ อยากสวยบ้างอะไรบ้าง

แก้ยังไงดีคะ 

ขึ้น
29 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ ภู่
ภู่ (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

เล่ามาเห็นภาพเลยค่ะ คิดถึงตัวเองตอนแต่ง  เป็นแบบนี้เลย

วันไปลองครั้งแรก ใส่ชุดไหนก็ไม่สวย ไม่เหมาะ ทางร้านก็แนะนำให้เป็นทรงเมอเมด

ไอ้เราก็ชอบ กระโปรงบานฟรุ้งฟริง อยากไงค่ะ ยากเป็นเจ้าหญิง  ก้อเลยบอกทางร้านไปว่า

ชอบแนวไหน ให้เค้าหามาให้  หลังจากนั้นอีกประมาณ 3 อาทิตย์ ไปลองใหม่

(กลับมากดดันตัวเอง ไม่ทานข้าวเยน ทานแต่ผลไม้)  ได้ผลค่ะ กลับไปลองชุดใหม่ใส่ได้เกือบทุกชุด 

บอกเลยจุดจุดนี้ Happy ค่ะ

ขึ้น
29 คนชอบความเห็นนี้
รูปภาพของ กิ๊บ
กิ๊บ (ยังไม่ยืนยันความถูกต้อง)

ตอนถ่ายพรีก็เป็นคะ เลือกมาแล้วเกิดเสียดาย อยากได้อีกชุดมากกว่า (เกิดอาการรักพี่เสียดายน้อง)

ได้แตjทำใจคะ บอกกับตัวเองทุกครั้งที่ดูรูปว่าก็เราเลือกเองนี่ !!

ขึ้น
22 คนชอบความเห็นนี้

สินค้ายอดนิยม

ผู้ให้บริการยอดนิยม

Agapé Garden
  • อื่นๆ
Cinnamon Residence
  • โรงแรม
Acts Studio
  • อื่นๆ
Museum Wedding
Vivaris wedding studio