แชร์ไอเดียการใส่ข้อมูลใน การ์ดแต่งงาน ค่ะ :)

Pawinee Gleekul
Forums: 

สวัสดีค่าา วันนี้เรามีเรื่องเกี่ยวกับ การ์ดแต่งงาน มาแชร์ให้ทุกคนค่ะ

สำหรับการ์ดแต่งงาน ถือสิ่งที่สำคัญเลยนะ เพราะเปรียบเสมือนข้อมูลที่ทางคู่บ่าวสาว ได้บอกกับทางแขก ให้รู้ถึงรายละเอียดของงาน ทั้งวัน เวลา และสถานที่จัดงาน รวมถึงกำหนดการพิธีการต่างๆภายในงานด้วย

เพราะฉะนั้นการจัดทำการ์ดแต่งงาน เลยถือเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ต้องใช้ความละเอียดอ่อนในการจัดการ ตั้งแต่เรื่องการระบุเวลาที่แน่ชัดให้กับงาน การระบุสถานที่ ซึ่งไม่ควรทำให้แขกที่มาร่วมงานสับสนเรื่องต่างๆ ตั้งแต่สถานที่ จนถึงวันและเวลาเข้างานแต่ง

อีกหนึ่งสิ่งที่เราว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลยคืออยากแนะนำให้คู่บ่าวสาว ระบุลงไปในการ์ดงานแต่ง คือ พวกเรื่องพิธีการ เวลา อย่างชัดเจน โดยอาจจะแยกบัตร เป็นบัตรพิธีเช้า กับพิธีเย็นก็สามารถทำได้เพื่อความชัดเจนให้กับแขกร่วมงานเอง

แล้วก็อีกอย่างนึงที่เราอยากให้ระบุภายใน การ์ดแต่งงาน คือ ช่วงเวลา after party อันนี้ควรเป็นอีกหนึ่งอย่างที่ระบุลงไปในการ์ดแต่งงาน เนื่องจากเราจะเห็นการ์ดแต่งงานส่วนใหญ่ให้ความสำคัญกับพิธีต่างๆ และไม่ได้เขียนถึง after party ลงไปในการ์ดงานแต่ง ส่งผลให้เพื่อนร่วมงาน ไม่ทราบว่าจะมี after party หลังจบพิธีเย็นรึเปล่า

ยังไงก็ขอให้คู่บ่าวสาวอย่าลืมรายละเอียดเล็กๆน้อยๆเหล่านี้ในการ์ดงานแต่งนะคะ เราขอแอบฝาก แพคเกจวงดนตรีงานแต่ง เผื่อใครต้องการอยากหาวงดนตรีสดสำหรับงานแต่งงาน สามารถลองเข้าไปดูได้เลยนะคะ เรามีวงดนตรีคุณภาพเยอะแยะเลย ขอบคุณค่าา