มีใครใช้แหวนเพชรคู่ในพิธีหมั้นไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่ามันเหมาะสมไหม

Terajade Lousuntreya

สอบถามความเห็นกันหน่อยครับ คือผมกับแฟนเป็นคนที่ชอบอะไรที่เรียบๆ แหวนเพชรตามร้านทั่ว ๆ ไปจึงมักเป็นอะไรที่ไม่ค่อยถูกใจ เลยคิดว่าจะใช้แหวนเพชรคู่ ที่เป็นเพชรเม็ดเล็กๆ สำหรับเจ้าสาว และเจ้าบ่าวเป็นแหวนทองขาวเกลี้ยงธรรมดาไปเลย ผมก็เข้าใจทางผู้ใหญ่ว่ามันจะดูไม่มีหน้ามีตา แต่ผมว่าแหวนเพชรคู่แบบนี้ก็ราคาสูงประมาณนึงแล้วนะครับ เลยอยากถามความเห็นของคนอื่นๆ คิดว่าไงกันบ้างครับ