ถ้าอยากไปฮันนีมูนในประเทศไทยควรไปภาคไหนดีคะ

กรรวิกา นรากร

คือเราไปต่างประเทศมาบ่อยแล้ว  แต่ในประเทศตัวเองไม่ค่อยได้ไปเท่าไร ก็เลยอยากลองไปฮันนีมูนในประเทศตัวเองดูบ้าง 

ถ้าเพื่อนๆๆคนไหนเคยฮันนีมูนในไทยแล้วช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรไปที่ภาคอะไรดีหรือจังหวัดอะไรดีคะ 

ถึงจะอากาศดีๆโรแมนติก ช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ

ถ้าในประเทศเราว่าไปหน้าหนาวดีไหมอะ อากาศบ้านเราไม่แนะนำให้ไปหน้าร้อนนะไม่งั้นผิวไหม้กันพอดี ยังไงก็เชียร์หน้าหนาวจ้า

คือต้องดูก่อนนะว่าจะไปช่วงไหน  เพราะแต่ละภาคจะไม่เหมือนกันนะ

ถ้าเป็นภาคเหนือแนะนำให้ไปฤดูหนาวเพราะจะอากาศดี

ส่วนภาคใต้แนะนำเป็นฤดูฝน สนุกนะ

บางคนก็ชอบอากาศเย็นๆหนาวๆเหมือนภาคเหนือ บางคนก็ชอบลงใต้ไปเล่นน้ำทะเลนอนอาบแดด มันก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะคะ

มาเที่ยวไทย ตามฤดูกันค่ะ ถ้าจะให้แนะนำช่วงที่ไป เป็นปลายฝนต้นหนาวอากาศดีนะคะ

ฤดูร้อน 

ทะเลฝั่งตะวันออก หัวหิน ปราณบุรี เกาะล้าน  

ทะเลภาคใต้ กระบี่ หลีเป๊ะ สุรินทร์ สมุย

เขื่อนต่างๆ กาญจนบุรี นครนายก

ฤดูฝน 

เขาใหญ่

วังน้้ำเขียว

ล่องแก่ง

ฤดูหนาว

ม่อนแจ่ม เชียงใหม่ เชียงราย

สังขละบุรี 

เชียงคาน 

MeStyle Place Hip Hotel

ต้องยุที่ว่าไปฮันนีมูนเดือนไรดีกว่าค่ะ จะได้บอกได้ว่าช่วงนั้นเที่ยวจังหวัดไหนดี