ถ่ายพรีเวดดิ้งในสวนส้มแบบชิวๆมีที่ไหนบ้างค่ะ

เรากับแฟน ชอบธรรมชาติค่ะ เลยเน้นถ่ายภาพพรีเวดดิ้ง

เป็นแบบในสวน เพราะยังไม่ค่อยเห็นคนไปถ่ายที่สวนส้มเท่าไหร่

แต่ว่าเดือนไหนส้มออกผลเต็มที่เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แหะๆ

ขอคำแนะนำสถานที่ + รายละเอียดด้วยก้าบ

up
0 users have voted.

เป็นไอเดียที่เก๋ดีนะคะ เคยเห็นแต่ในละครกัน

สวนส้มธนาธรไหมคะ ข้างๆ บ้านเรามีออฟฟิศสวนส้มธนาธร

แต่สวนจริงๆ อยู่ฝาง เชียงใหม่เลยค่ะ ไกลไปเนอะ 555

เราว่าไปช่วงฤดูหนาวกำลังดีค่ะ 

Admin คิดถึงเรื่อง ธรณีนี่นี้ใครครอง เวอร์ชั่น ณเดช และญาญ่า กับวิวธรรมชาติและสีสันสดใสของผลส้ม

สวนส้มที่ขึ้นชื่อว่า สวยและบรรยากาศดีสุด ก็คงเป็นสวนส้มธนาธร ตามที่ความเห็นข้างบนบอกไว้ค่ะ

ถ้ายังมีเวลา ไม่รีบมาก รอช่วงหนาวๆ ให้อากาศเย็นๆ จะได้ไปถ่ายสถานที่อื่นๆ ในเชียงใหม่ได้ค่ะ

แอบกระซิบค่ะ ที่เชียงใหม่ก็มีช่างภาพอาชีพ ฝีมือดี ถ่ายพรีเวดดิ้ง อยู่เยอะเลย

ยังไงลองตัดสินใจดูอีกทีนะคะ

Rakland
สามารถติดต่อทางทีมงานRakland มาได้เลยค่ะ line id:pheung.jari

ขึ้นไปที่เชียงใหม่เลยค่ะคุณ ชะนีอินดี้  มีให้เลือกหลายสวน ส่วนใหญ่ส้มออกผลช่วงหน้าหนาว ได้ทั้งวิว และบรรยากาศเลยค่ะ  ปล. ขอลอกไอเดียบ้างนะค่ะ  

ขึ้นไปที่เชียงใหม่เลยค่ะคุณ ชะนีอินดี้  มีให้เลือกหลายสวน ส่วนใหญ่ส้มออกผลช่วงหน้าหนาว ได้ทั้งวิว และบรรยากาศเลยค่ะ  ปล. ขอลอกไอเดียบ้างนะค่ะ  

รับถ่ายพรีเวดดิ้ง เน้นภาพมีฟิลลิ่ง ธรรมชาติ ฟิล์มและดิจิตอล

ผลงาน https://www.facebook.com/nummanystudio/

สนใจทักได้นะคะ ^^  line : nummany