ระบายเช่าชุดมา แล้วไม่มั่นใจ

MJ Tamago

ไปเช่าชุดมา มันไม่ได้น่าเกลียดอะไร

แต่ใส่แล้วรู้สึกไม่มั่นใจกับรูปร่างตัวเอง

ไม่ใช่ความผิดของชุด แต่เป็นที่ตรูเอง

บอกเล่านิดนุง วันไปลองก็ไม่ได้เตรียมตัวไป

พอถึงเวลาลองในห้องลอง เค้าให้ถอดเสื้อในออก 

เหลือแต่ กกน. แล้วพอใส่เสร็จ พี่พนักงานจะจัดการ

รูดซิป และผูกเชือกรัดคอร์เซ็ตให้เรา 

วันนั้น ก็ไม่ได้ใส่โอนามิ หรือ สเตย์อะไรไป 

กลายเป็นว่าใส่ชุดไหน ก็มีพุงปลื้น ( สูง 162 หนัก 64 )

พี่พนักงานแนะนำ เป็นชุดทรงเอ และให้ใส่สลิมเมอร์อะไรประมาณนี้

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ อยากสวยบ้างอะไรบ้าง

แก้ยังไงดีคะ 

up
0 users have voted.

เล่ามาเห็นภาพเลยค่ะ คิดถึงตัวเองตอนแต่ง  เป็นแบบนี้เลย

วันไปลองครั้งแรก ใส่ชุดไหนก็ไม่สวย ไม่เหมาะ ทางร้านก็แนะนำให้เป็นทรงเมอเมด

ไอ้เราก็ชอบ กระโปรงบานฟรุ้งฟริง อยากไงค่ะ ยากเป็นเจ้าหญิง  ก้อเลยบอกทางร้านไปว่า

ชอบแนวไหน ให้เค้าหามาให้  หลังจากนั้นอีกประมาณ 3 อาทิตย์ ไปลองใหม่

(กลับมากดดันตัวเอง ไม่ทานข้าวเยน ทานแต่ผลไม้)  ได้ผลค่ะ กลับไปลองชุดใหม่ใส่ได้เกือบทุกชุด 

บอกเลยจุดจุดนี้ Happy ค่ะ

ตอนถ่ายพรีก็เป็นคะ เลือกมาแล้วเกิดเสียดาย อยากได้อีกชุดมากกว่า (เกิดอาการรักพี่เสียดายน้อง)

ได้แตjทำใจคะ บอกกับตัวเองทุกครั้งที่ดูรูปว่าก็เราเลือกเองนี่ !!